.:C16:.

<< Học hết sức - Quậy hết mình >>

Trang ChínhPortalThành viênCalendarTìm kiếmĐăng kýTrợ giúpNhómĐăng Nhập

Share | 

Cái này hơi riêng tư một chút, mà thôi kệ, dù gì cũng chép từ nhật kí lớp ra

Go down 
Tác giảThông điệp
Lopchuongc16
Admin
Admin

Nam
Tên : Student
Chức vụ hiện tại : Lớp trưởng C16

Bài gửiTiêu đề: Cái này hơi riêng tư một chút, mà thôi kệ, dù gì cũng chép từ nhật kí lớp ra   Sun Feb 10, 2008 9:51 pm

Thứ tư, ngày 16 tháng 1 năm 2008 (Sad story).

Toán: mới zô, cô thấy Thanh đang chép toán từ tập tui, nên cô lấy luôn cuốn toán của tui gồi!!! WA!!! Thiệt là thú zị quá đi!!!!! Sau 1 hồi suy xét (kiểm tra tập tui luôn, may mà làm bài đủ hết), cô đã trả, nhưng mà cô nói là hổng được cho mượn nữa. May quá, cũng nhờ đầu giờ hỏi bài lớp phó học tập. Bạn ấy chỉ mình tận tình quá. P Linh giỏi thiệt (sư phụ của mình mà).

Tin: lâu gồi mình hổng được gặp thầy (lâu tức là thầy zô trễ đó. Mình chạy lên chạy xuống tìm thầy, mệt quá, chắc cũng chạy đuợc 5 km rồi quá. Hết lên lầu 2, rồi lại xuống lớp, rồi lên lầu 3, rồi xuống phòng giám thị, rồi lại xuống lớp. WAA). Trông thầy như già hơn thì phải, tóc thầy dường như có nhiều sợi bạc hơn truớc rồi.

TUi đi phát cái tờ đề cương tư tưởng HCM (công sức tui đánh ngày chủ nhật).

Thầy cho mấy bạn ghi lên bảng mấy cái lệnh như file, insert, table… Của word. Wa, tui hổng nhớ gì hết. May mà nhóm có Thái zới Tuyên nên cũng được kha khá.

GDCD: học bài về tấm gương đạo đức, tư tưởng HCM. Thầy kể rất nhiều câu chuyện về Bác, nhưng tổ 4 hơi ồn, hổng nghe, làm thầy hơi buồn. Thầy bước ra khỏi lớp một cách buồn bã. Hình như Thầy nói ít người nghe quá à. Thôi kệ, mình cứ ghi lại các câu chuyện của thầy ra đây cái đã:

- Đầu tiên, thầy nói về lòng yêu nước. Yêu nước ở tuổi học trò là phải cố gắng học tập, sau này xây dựng đất nước. Thầy nói là mấy diễn viên nổi tiếng cũng phải đi nghĩa vụ quân sự, bởi vì họ yêu nước.

- Tiếp theo, thầy nói về sự giản dị của Bác. Những câu chuyện quen thuộc, như Bác thích ở nhà sàn, thích sống hòa hợp với thiên nhiên. Thầy kể hồi xưa, thầy đi thăm nơi ở của Bác, người hướng dẫn viên nói rằng: ao cá nhà Bác 1 năm bắt đuợc ít nhất 5 tấn cá, Chà!!! Thầy còn kể một câu chuyện hơi lạ. Khỏang 2,3 năm trước ngày Bác mất, Đảng đã bí mật cử 2 chuyên gia sang Liên XÔ học kĩ thuật ướp xác. Sau này, khi Bác mất, họ đã tiến hành công việc bảo quản thi thể Người một cách bí mật. Đến nay, câu chuyện về cách bảo quản thi thể ấy vẫn còn nhiều bí ẩn.

Anh: KT 15', mình zới Đài lên chép đề. Bài KT tương đối dễ thôi à. Phương kế bên hổng biết làm nhiều câu quá. Thái nói nhiều, bị cô bắt đứng lên.

Ra về sao bạn không về vậy? Bạn ở lại làm gì vậy? Mình đến hỏi thì bạn chẳng nói gì, chợt thấy bạn khóc. Mình thật sự rất khó xử. Mình hỏi gì bạn cũng không trả lời cả (mà mình biết là vì chuyện tình cảm). Đành phải về thôi. Về rồi, mà mình thấy bạn vẫn ngồi đó, một mình. Bạn có biết là khi bạn khóc, tôi cũng muốn khóc theo không? Tôi buồn lắm. Ai làm bạn ấy khóc CHẾT ĐI.

Chiều:

Bữa nay sinh nhật Tuấn thủ quỹ, ai đó đem tới cho ảnh cái bánh có ghi chữ Mèo Ú.

Toán: Wa, cô nói lớp hổng có phấn! Trực sinh đâu, sao hổng lấy phấn? Wa, lớp bị ghi SĐB rồi!!! PA vắng tiết này, hổng biết bạn ấy có bị làm sao không nữa. Làm bài tập về bất PT 2 ẩn. Khó quá

Quân sự: a, bạn ấy đi học rồi. Học bài dậm chân tại chỗ. Tổ 4 đúng hài luôn. Thái cứ làm hiphop, chọc cười quá chời à. Nhưng bữa nay, sao mình không cảm thấy vui chút nào.

Cuối giờ

Bạn ấy lại ngồi một mình trên băng ghế đá

Bất lực

Trước giờ, tôi chưa bao giờ gặp phải hoàn cảnh như vậy

Bạn như chờ đợi một điều gì đó

Mình vẫn rất muốn được nói chuyện với bạn

Nhưng sao ngại quá

Ra về

Trời mưa lớn

Mưa nặng hạt

Mưa to

Ướt át

Nhòe cả mắt

Lòng mình càng buồn hơn

Cảnh vật buồn thật

Chẳng có gì vui

Một ngày, buồn...

Chợt nhớ lại bài hát Cry on my shoulder

If the hero never comes to you
If You need someone You're feeling blue
If You wait for loving when You're alone
If You call Your friends nobody's home
You can runaway but You can't hide
Through storm and through the lonely night
Then I show You there's a destiny
The best thing in life
They are free

(Chorus)
But if You wanna cry, cry on my shoulder
If You need someone who cares for You
If You're feeling sad Your heart get's colder
Yes I show You what will love can do............ I love you..
Xem lý lịch thành viên http://c16vuilachinh.forumandco.com
Thanh TrucC16
Thích C16
Thích C16

Nữ
Tên : zoizoi
Chức vụ hiện tại : zoi kute

Bài gửiTiêu đề: Re: Cái này hơi riêng tư một chút, mà thôi kệ, dù gì cũng chép từ nhật kí lớp ra   Sat Feb 16, 2008 9:26 pm

seo moa` dai` the' em doc hok noi~ khekhekhe!!!
nhin` chu~ la` thay' so oi`!!!

:kute2: :kute2: :kute2:
Xem lý lịch thành viên
Thanh TrucC16
Thích C16
Thích C16

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Cái này hơi riêng tư một chút, mà thôi kệ, dù gì cũng chép từ nhật kí lớp ra   Sat Feb 16, 2008 9:31 pm

trui` ui bun` thit ah' huhuhu!!!
Xem lý lịch thành viên
Thanh TrucC16
Thích C16
Thích C16

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Cái này hơi riêng tư một chút, mà thôi kệ, dù gì cũng chép từ nhật kí lớp ra   Sat Feb 16, 2008 9:34 pm

cuoi' cung thí cung doc hit oi`!!!
gioi ghia ma` cung xieng ghia!!! :kute2: :kute2: :kute2:
Xem lý lịch thành viên
phoenix_xx28
Moderator
Moderator

Nữ
Tên : Kim Phượng là tớ đây!
Chức vụ hiện tại : Hic, nhìu chức quá! Kể hem hết! Mí bạn thông cảm nha!

Bài gửiTiêu đề: Re: Cái này hơi riêng tư một chút, mà thôi kệ, dù gì cũng chép từ nhật kí lớp ra   Sun Feb 17, 2008 11:55 am

Đề nghị nhật kí lớp chỉ ghi chuyện lớp thoai. Bạn Hạ ghi cái đó là chuyện riêng tư, yêu cầu mua quyển số khác tự ghi nhá! Lạm dụng chuyện lớp dzậy là ko chí công vô tư òi, ko đc òi!
Xem lý lịch thành viên http://blog.360.yahoo.com/thienthan_langthang28
blindboy
Moderator
Moderator

Nam
Tên : Bi Thái
Chức vụ hiện tại : Phó Bang MC NoRuLeS

Bài gửiTiêu đề: Re: Cái này hơi riêng tư một chút, mà thôi kệ, dù gì cũng chép từ nhật kí lớp ra   Sun Feb 17, 2008 1:02 pm

theo ku Bi nay` thi bạn Phượng nói rất đúng tự nhin nhật kí lớp ghi ba chiện iu của mầy vô đây then` dzô diên

Xem lý lịch thành viên http://360.yahoo.com/blindboy_norules
Lopchuongc16
Admin
Admin

Nam
Tên : Student
Chức vụ hiện tại : Lớp trưởng C16

Bài gửiTiêu đề: Re: Cái này hơi riêng tư một chút, mà thôi kệ, dù gì cũng chép từ nhật kí lớp ra   Sun Feb 17, 2008 3:07 pm

oh yeah, OK. Tại ở nhà tui cũng chẳng ghi nhật kí, nên lấy luôn nhật kí lớp để ghi chuyện của tui zô luôn. Ai muốn ghi nhật kí lớp thì phụ tui zới, chứ cho tui ghi toàn quyền thì tui hay ghi chuyện riêng vô lắm.

Xem lý lịch thành viên http://c16vuilachinh.forumandco.com
phoenix_xx28
Moderator
Moderator

Nữ
Tên : Kim Phượng là tớ đây!
Chức vụ hiện tại : Hic, nhìu chức quá! Kể hem hết! Mí bạn thông cảm nha!

Bài gửiTiêu đề: Re: Cái này hơi riêng tư một chút, mà thôi kệ, dù gì cũng chép từ nhật kí lớp ra   Mon Feb 18, 2008 3:08 am

Cần j mua số. Có thể dziết nhật kí trên mạng đc á (nhật kí đúng nghĩa lun). Để bữa nào post cách ấy lên 4rum cho mí bạn chưa bít coi.

Xem lý lịch thành viên http://blog.360.yahoo.com/thienthan_langthang28
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cái này hơi riêng tư một chút, mà thôi kệ, dù gì cũng chép từ nhật kí lớp ra   

Cái này hơi riêng tư một chút, mà thôi kệ, dù gì cũng chép từ nhật kí lớp ra
Trang 1 trong tổng số 1 trang