.:C16:.

<< Học hết sức - Quậy hết mình >>

Trang ChínhPortalThành viênCalendarTìm kiếmĐăng kýTrợ giúpNhómĐăng Nhập

Share | 

Đêm mơ về em

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Lopchuongc16
Admin
Admin

Nam
Tên : Student
Chức vụ hiện tại : Lớp trưởng C16

Bài gửiTiêu đề: Đêm mơ về em   Fri Mar 07, 2008 5:38 pm

Đang chìm đắm trong cơn mơ về em, đang hạnh phúc chìm ngập trong cơn mơ của đôi ta... anh chợt giật mình, cảm thấy lạnh và cô đơn, anh mới biết những gì mình vừa trả qua chỉ là giấc mơ.

Đó là giấc mơ thoảng qua hay là mơ ước bấy lâu anh hằng ấp ủ, cầm chiếc phone trên tay anh muốn nhắn cho em những tình cảm tha thiết giữa màn đêm hoang vắng, nhắn cho em tất cả giấc mơ, hy vọng và niềm hạnh phúc ngập tràn anh vừa trải qua, nhưng nhìn lại chiếc đồng hồ treo trên tường đã hơn 12g khuya, nên thôi, anh không nhắn cho em.

Cứ thế, giữa màn đêm như thế anh không thể nào gạt em ra khỏi tâm trí anh, anh nghe như trái tim mình đang trỗi dậy một tình yêu tha thiết dành cho em, cả lồng ngực anh như muốn vỡ tung ra, tình yêu cho em là thế nhưng giờ sao nó lại càng mãnh liệt hơn, tha thiết hơn.
Trước đây, anh luôn tự hỏi chúng ta đang đi về đâu em nhỉ? Con đường chúng ta đi là bạn, xa hơn tình bạn một ít hay là con đường tình đầy trắc trở? Hơn ba năm yêu em đơn phương dù rằng niềm đau và nỗi buồn anh cũng đã trải qua rất nhiều, nhưng anh cũng không phủ nhận niềm hạnh phúc mà anh đơn phương có được khi đã được yêu em. Từ một tình bạn thân thiết anh đã dần nâng lên thành một tình yêu mà ngay chính cả anh cũng không hề hay biết là bắt đầu từ đâu.

Trong mắt mọi người em là người không xinh đẹp, không giỏi dang, đồng thời với anh em cũng không một lần dịu dàng, nhẹ nhàng... Những điều đó anh vẫn biết nhưng nụ cười em, ánh mắt em, giọng nói, khuôn mặt và từng kỷ niệm đã có với em những ngày qua đủ để anh dành cho em cả trọn trái tim và tình yêu vốn có. Anh đã không từ bỏ niềm hạnh phúc khi được yêu em say đắm, không muốn bỏ ước mơ sẽ trở thành bờ vai cho em nương tựa khi cần, là nụ cười là niềm hanh phúc của em...

Lúc này, giữa màn đêm thanh tĩnh anh biết rằng giờ thì anh có quyền hy vọng vào con đường tốt đẹp hơn chúng ta sẽ đi, con đường có thể tràn ngập hạnh phúc và tiếng cười, con đường anh đi sẽ luôn có em ở bên anh.
Ngày hôm qua, ngày hôm kia và những ngày qua... anh thật sung sướng biết bao khi biết rằng trong ánh mắt em, trong trái tim em dường như đã có vị trí cao hơn dành cho anh. Ngày lễ Valentine được cầm bàn tay em, trao cho em bó hồng, cảm nhận được hơi ấm trong em, anh đã rất hạnh phúc và sung sướng, và những ngày sau đó em đã bắt đầu dành cho anh những tình cảm mà em có thể. Một tin nhắn của em vào lúc 10g, 11g đêm hay khuya hơn nữa đã cho anh nụ cười, hạnh phúc, sức mạnh để có thể bắt đầu một ngày mai tươi sáng, vững chãi và nhiều niềm hạnh phúc hơn...

Chắc có lẽ anh giống như một đứa trẻ lâu ngày không được ngã vào vòng tay của mẹ, không được nô đùa dưới mưa, không được... lắm em nhỉ? Vì anh yêu em, anh mong mình mãi mãi là kẻ ngốc, mãi mãi là kẻ khờ khạo nhất, anh mãi mãi là anh để được nghe những tiếng mắng yêu của em, để được em giận hờn, được em... Anh đang rất hạnh phúc, đang rất sung sướng, dù bây giờ là màn đêm nhưng anh đã thấy vui và ấm áp hơn nhiều rồi. Cảm ơn em, cảm ơn tình yêu của em...

Hôm qua, bây giờ và ngày mai anh sẽ giữ mãi những phút giây hạnh phúc như thế này, giữ mãi hình ảnh của anh khờ đa tình, hình ảnh đôi mắt, khuôn mặt ngượng ngùng của người anh yêu khi anh cầm tay trao những tình cảm chân thành.

Dường như đã hết một đêm anh lại nhớ về em. Mong rằng nơi ấy em có thể nghe hết được lời trái tim anh nói đêm nay.

Xem lý lịch thành viên http://c16vuilachinh.forumandco.com

Đêm mơ về em
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang