.:C16:.

<< Học hết sức - Quậy hết mình >>

Trang ChínhPortalThành viênCalendarTìm kiếmĐăng kýTrợ giúpNhómĐăng Nhập

Share | 

Giá trị của lời khen (MTO 2 - 11/2/2008)

Go down 
Tác giảThông điệp
Lopchuongc16
Admin
Admin

Nam
Tên : Student
Chức vụ hiện tại : Lớp trưởng C16

Bài gửiTiêu đề: Giá trị của lời khen (MTO 2 - 11/2/2008)   Fri Feb 22, 2008 2:48 pm

Fran Tarkenton, cựu tiền vệ đội tuyển Minnesota Vikings, một lần nọ được gọi tham gia một trận đấu với yêu cầu...

...anh ta sẽ phải chặn những đợt tấn công của các tiền đạo đội bạn.Những tiền vệ tham dự giải quốc gia dường như không bao giờ chơi ở vị trí này cả. Các cầu thủ tiền đạo lúc nào cũng cao to hơn so với hậu vệ, vì thế nguy cơ xảy ra chấn thương là rất cao.

Thế nhưng, Tarkenton vẫn quyết định tham gia và chơi tốt ở vị trí của mình. Cuối cùng, đội Vikings đã chiến thắng.

Ngày hôm sau, khi xem lại cuộn băng ghi hình trận đấu, Tarkenton mong đợi ai đó vỗ vai khen ngợi những gì mà anh đã làm để giúp đội Vikings quyết thắng. Nhưng điều đó không bao giờ xảy ra.

Sau buổi họp báo, Tarkenton đã đến gặp huấn luyện viên Bud Grant và hỏi “ Thầy đã xem những đợt truy cản của em trong trận đấu ngày hôm qua chứ, huấn luyện viên? Sao thầy không nói gì về đềiu đó hết vậy?”

Grant trả lời “ Vâng, tôi đã xem em thi đấu. Em chơi rất hay! Nhưng tôi nghĩ em luôn luôn nhận ra mình chơi tốt ở vị trí đó, Fran à, nên tôi không cần phải nói điều đó với em”.

“Ồ!”, Tarkenton đáp, “ Nếu thầy muốn lần sau em cũng chơi tốt như thế, thì em nghĩ thầy nên cho em một lời khen. Đó chính là nguồn động lực của em”.

Xem lý lịch thành viên http://c16vuilachinh.forumandco.com

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [19112010][news]Thành viên idol group co-ed bị (són)“ném đá” vì hát quá dở( bài hét của tè dâm)
» [27012011][news]Jonghyun (SHINee): 'Tôi đẹp trai từ khi mới chào đời'
» [13012011][News] Seungri:“ Xiah Junsu cũng đáng nể như Mozart”.
» [06032011][News] SNSD sẽ tan rã?
» [06112010][News] Top 12 cô gái trẻ đẹp nhất K-pop