.:C16:.

<< Học hết sức - Quậy hết mình >>

Trang ChínhPortalThành viênCalendarTìm kiếmĐăng kýTrợ giúpNhómĐăng Nhập

Share | 

Luyện tính tự tin

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Lopchuongc16
Admin
Admin

Nam
Tên : Student
Chức vụ hiện tại : Lớp trưởng C16

Bài gửiTiêu đề: Luyện tính tự tin   Wed Feb 20, 2008 2:40 pm

Luyện tính tự tin (MTO 2 - 17/2/2008)

Ngày nay, một kỹ năng không thể thiếu của teen chính là tự tin trước đám đông.

Nói thì dẫ lắm nhưng khi đứng trước đám đông một số teen nhà ta mặt đỏ như gấc, miệng thì ú ớ nói không ra tiếng. Hôm nay MTO sẽ bày cho các bạn một số cách rèn tính tự tin rất hiệu quả.

Tập nói trước gương

Các bạn hãy dành một ít thời gian đứng trước gương. Nhìn thẳng vào gương và nói những điều mình cần nói. Đôi khi các bạn sẽ cảm thấy rất thú vị khi mặt đối mặt và cũng bớt run khi chỉ ta và ta thôi đấy! Cứ tập nói trước gương nhiều lần thì chắc chắn các bạn sẽ mau chóng bạo dạn hẳn lên.

Xin thuyết trình trước lớp

Các bạn nhút nhát nên xung phong tham gia thuyết trình trước lớp để tập cho mình tính tự tin. Nếu như chưa đủ can đảm và bản lĩnh thì cứ nhờ một người bạn đứng cạnh để hỗ trợ. Chắc chắn rằng lần đầu sẽ gặp nhiều sự cố nhưng bảo đảm những lần sau bạn sẽ rút được kinh nghiệm và tự tin hẳn lên. Bằng việc thuyết trình trước đám đông các bạn còn luyện cho mình tính tự lập và bạn bè sẽ phục bạn sát đất nếu như bạn thu hút được sự chú ý của mọi người bằng giọng nói và phong cách của mình đấy.

Tham gia một lớp học nói trứơc đám đông

Nếu như vẫn chưa đủ mạnh dạn để thuyết trình trước đám đông thì bạn hãy nhanh đóng đăng ký tham gia vào một lớp học nghệ thuật nói trước đám đông của nhà văn hoá thanh niên (4 Phạm Ngọc Thạch, Quận 3, TP.HCM). Tham gia lớp học này các bạn sẽ có được nhiều kinh nghiệm quý báu cho bản thân và tập luyện cho mình được một phong cách tự tin. Bật mí nha, nếu may mắn các bạn còn được chọn làm thành viên của LCB thuyết minh của nhà văn hoá Thanh Niên nữa đấy!

Mạnh dạn tham gia các chương trình công tác xã hội

Tham gia các chương trình này các bạn có điều kiện tiếp xúc nhiều, tham gia nhiều hoạt động có ý nghĩa. Điển hình nhất là chương trình Mùa hè xanh với rất nhiều các bạn HS-SV đăng ký tham gia. Khi tham gia các bạn sẽ được học rất nhiều trò chơi tập thể, tham gia làm quản trò và nếu có giọng hát hay thì cac bạn sẽ được mọi người mời làm ca sĩ teen đấy nhé! Bảo đảm khi trở về các bạn sẽ có thêm nhiều bạn mới và có được chút ít vốn liếng về sự tự tin.

Ta là MC

MC cũng đang là một nghề rất hot và được nhiều bạn trẻ teen lựa chọn. Tham gia làm MC cho các chương trình của lớp, rồi của trường nếu như bạn dẫn chương trình thật pro. Tiếp theo là mạnh dạn đi cast cho những chương trình cần MC teen. Tham gia nhiều, quan hệ rộng sẽ giúp bạn tự tin hơn và tích lũy được nhiều kinh nghiệm quý báu về sau. Quan trọng hơn hết chính là bạn đã khẳng định được bản thân của mình rồi đó!

Sự tự tin là rất cần thiết của một teen pro nhưng không phải teen nào cũng có được. Các bạn hãy tập tính mạnh dạn, tự tin từ ngay bây giờ để sau này khi ra đời - một biển trời mênh mông - thì các bạn sẽ đủ tự tin vươn đôi cánh bay thật xa. MTO tin chắc các bạn sẽ thật tự tin khi đứng trước đám đông và mạnh dạn nói ra những điều bạn mong muốn.

Xem lý lịch thành viên http://c16vuilachinh.forumandco.com

Luyện tính tự tin
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [20012011]G-Dragon bệnh nặng ảnh hưởng đến việc comeback của Seung Ri
» [29032011] Huấn luyện viên Cá Thu: SNSD có đôi chân đẹp, nhưng sẽ không còn độc nhất vô nhị!