.:C16:.

<< Học hết sức - Quậy hết mình >>

Trang ChínhPortalThành viênCalendarTìm kiếmĐăng kýTrợ giúpNhómĐăng Nhập

Share | 

Nhật kí C16 (phần 3)

Go down 
Tác giảThông điệp
Lopchuongc16
Admin
Admin

Nam
Tên : Student
Chức vụ hiện tại : Lớp trưởng C16

Bài gửiTiêu đề: Nhật kí C16 (phần 3)   Tue Feb 05, 2008 3:12 pm

Thứ bảy ngày 5 tháng 12 năm 2008

Bữa nay, Nhã giận mình rồi, tất cả là tại mình à. Hôm qua, người ta báo là Thư đậu, zậy mà tui tưởng Nhã cũng đậu luôn, mình kêu Nhã đi thi. Oa, mình biết lỗi rồi mà. Bạch cũng hỏi tội mình luôn.

Tóan: Cô khảo bài. Cô cho Trung 34 và Trang 31 lên bảng làm 2 bài tập cô cho (trùng hợp quá). Cả 2 đều được 8 hết. Sau đó, cô giảng về bất phương trình có dấu giá trị tuyệt đối, cũng khá dễ. Cô zô lớp mà mấy ông tổ 4 cứ nhắc lại cái từ ý chí của cô à.

Ra chơi: mình làm tùm lum việc à, chỉ bài tập Anh cho mấy bạn nè, đóng tiền mua cầu, rồi đi họp nói zề vấn đề thư viện nữa chớ. Mình đi photo cái tờ danh sách lớp (lấy quỹ lớp làm), Đài giận zì mình phí phạm quá (ừ, tui biết lỗi rồi mà)

Anh: Reported speech, it's very easy. I'm the master of this. Năm lớp 9, mình là trùm ba cái bài tập này. Suốt 2 tiết, cô cho lớp làm bài tập thôi à.

Lý: hội thi xe bong bóng được khai mạc. Mới zô lớp, cô đã được lớp đón chào bằng 1 tràng English : "good morning Miss Hương, how are you" Zài ông tổ 4 còn chen zô là see you again nữa chứ. Cô cười zui ghê. Chia nhóm làm bài thực hành môn lý, cái bài này khó à nha. Cả lớp chia làm 20 nhóm, nhóm tui chỉ có tui zới Nhân à. Tiếp theo đó là màn trình diễn xe bong bóng. Xe bong bóng chạy tốt quá (cái xe của Quốc Trung á). Thái cột cái bong bóng zô cái dây kéo quạt làm gì zậy? Lớp chơi nổ bong bóng zui ghê ( bùm bùm).

Chiều zề, bật blog lên thấy Đài trách tui tùm lum à, oa, mình biết lỗi rồi mà.

Special mission: chiều chủ nhật: lên trường chơi, lớp hổng có đá banh, chỉ có thi đá cầu thôi à. Đội tuyển cầu lớp mình đã thua rồi! Thôi kệ, dù gì các bạn cũng đã cố gắng hết sức rồi.

Thứ 2 ngày 7 tháng 1 năm 2008

Sinh hoạt: sao bữa nay sinh họat trễ zậy? Trễ hơn 20 phút so với bình thường luôn rồi. Chà, tuần này lớp mình được hạng nhì, C22 hạng nhất. Hình như lần nào cũng C16-C22,. Tui lại lên cùng lớp chưởng C22 nữa rồi.

Văn: sinh hoạt lớp, lại ghi mấy cái vi phạm lên bảng, vịêc này mình quen quá rồi. Tổ 4 kì này khá quá, hạng nhì, zui thiệt. Thầy thông báo về việc làm sinh họat chủ điểm của tháng. Tiếp theo, thầy lại nhắc lớp zề chuyện quỹ học đường. Tiếp theo đó, thầy dạy bài mới "ca dao hài hước". Phượng đứng lên đọc. Phượng ơi, giọng đọc của Phượng hay lắm. Hạ rất thích nghe Phượng đọc bài, nghe dịu dàng làm sao. Nói chung thì tiết này zui.

Lý: lên phòng làm thí nghiệm. Chà, dụng cụ sao mà rối rắm quá, dây nhợ tùm lum à. Lần đầu tiên mình được làm thí nghiệm lý trong năm học này đó. Tui chung nhóm zới ông Nhân, ổng làm cũng sung ghê luôn zậy đó. Ấn cái công tắc, cái cục sắt rớt xúông, đi qua cái lỗ, đồng hồ chạy, Làm lui làm tới zài chục lần như zậy đó, cuối cùng cũng xong. Nói chung thì cũng chẳng có gì khó cả.

Lý: xuống phòng học bình thường. Thí nghiệm xe bong bóng. Mấy cái xe chạy tốt quá. Nhóm của Nhã xe tự chế làm bằng bình nước, chạy cũng đẹp ghê luôn. Xe Thanh Trang 32 thì có 2 bong bóng, chạy sung nhất luôn. Tới xe của mình thì hổng chạy, chết nhóm mình rồi. Tuấn + Lâm thì làm tên lửa bột nổi, cũng khá lắm, lần đầu bay cao 5 cm, lần sau bay cao 30cm. Làm thí nghiệm xong thì học bài tiếp, bài công cơ học.

Hôm nay là một ngày zui.

Thứ ba ngày 8 tháng 1 năm 2008

Hóa: sao bữa nay trông cô zui zui zậy nè, không có khó chịu như mọi khi. Học tiếp bài clo hôm bữa, bữa nay mình hơi bị sung à nha. Cô kêu mình lên bảng cân bằng cái pthh (đúng khó luôn). Lần đầu thì làm đúng, qua lần thứ 2 thì sai be bét (may mà nhờ lớp ở dưới chỉ, cám ơn các bạn nhiều lắm). Cô hỏi 1 câu, ai trả lời đúng thì cho 10đ, tui trả lời đại, cô nghe lộn nên tưởng là đúng, rồi cô nói là tui trả lời đúng luôn (mà cô quên cho 10 đ gồi!) Tiếp theo, cô dạy tới bài axit HCL, cô hỏi xài bình Cu có đựng được HCL không. Lúc đầu, ai cũng tưởng là được hết, sau đó cô mới giải thích là cu để ra không khí thì:

2Cu + O2 " 2 CuO

Mà CuO+HCL"CuCl2 + H2O

Zo zậy nên bình Cu không đựng được HCL. Cô kể chuyện hồi xưa, cô đi học làm thí nghiệm. Một bạn nào đó của cô (tên Bảy thì phải), làm thí nghiệm làm sao mà cái bình thủy tinh nổ cái BÙM, thủy tinh bắn zô mấy bạn ở dưới, máu me từa lưa. WA! Cô kể chuyện nghe ghê quá! Cô đang đứng thì tui "xổ" ra nguyên một tràng English, cô nhìn tui zới một ánh mắt thật đáng sợ! Sau đó, cô phát tờ điểm TB môn Hóa, cả lớp bu lại coi.

Ra chơi: rắc rối chuyện tiền quỹ lớp, may mà nhờ có Đài thuyết phục tổ 2, chứ không là to chuyện à.

Anh: cô cho sửa bài tập Reported speech. Cô kêu số 1, 2, 3, 4 lên bảng làm lấy điểm. Đài lúc đầu làm lộn đề, sau đó phải lên sửa lại nguyên bài, tội nghiệp ghê. Nhiều bạn còn sai cái Reported speech này quá à.

Công nghệ: học phòng máy chiếu. Cô nhờ tui sửa cái máy chiếu, tui đang bấm bấm thì tự nhiên CÚP ĐIỆN, hay quá đi!!!! Khỏi phải sửa nữa!! Cô đi ra khỏi lớp một chút, thì lớp ồn quá. Thái ơi là Thái, ông nói to quá!!!! Cô zô lớp lại, giảng bài zề chất dinh dưỡng. Cô hỏi protein có vai trò tạo nên chất gì rất quan trọng, Đài nói ngay là enzim, (giỏi thiệt, tui quên mất tiêu gồi). Tổ 1, Thanh trình bày, tổ 2, Hương+ Trang 31 trình bày, tổ 3 Nhung trình bày, tổ 4 anh Bi Thái trình bày. Dù cúp điện nhưng tiết học vẫn diễn ra bình thường.

Anh: Làm KT 15', wa, tui zới Đài làm 2 cái đề riêng, phải nói là, KHÓ ƠI LÀ KHÓ LUÔN !!!! Wa, Wa… Tiếp theo, học bài writing, cách chỉ đường, tìm đường.

Chuyện riêng tư chút xíu: hôm nay, mình zới ấy lại bị các bạn tổ 2 chọc nữa rồi.

Thứ tư, ngày 9 tháng 1 năm 2008

Toán: học bài xét dấu, bữa nay mình lại buồn ngủ nữa gồi, ngủ gục tiếp, không học được gì hết…

Tin học: chết tui rồi, bữa nay có học tin học mà tui tưởng là thầy vắng (ai ngờ thầy đang ở trên phòng máy á!!!!). Thành ra tụi mình bị mất 1 tiết tin gồi. Nhưng mà, thôi kệ, dù sao, nhờ trống tiết mà mình cũng có được thật nhiều niềm zui. (niềm zui trong chuyện tình củm)

GDCD: Thầy cho bạn Thảo (hay Thư? Tui nhớ không rõ cho lắm) lên zẽ cái sơ đồ trang 49 hôm bữa.Thầy khảo bài anh Quang Trung nữa. Ảnh làm mắc cười ghê, làm lớp cười quá chời luôn. Vừa đọc, cái tay zừa múa múa, đến nỗi thầy cũng cười luôn. Thầy bảo sau này Quang Trung có khiếu làm diễn ziên hài kịch (quá đúng). Thầy giảng bài zề tâm lí xã hội, thầy cho nhiều zí zụ hay quá. Thứ nhất, thầy lấy zí dụ zề xã hội Phong kiến trọng nam khinh nữ. Tiếp theo, thầy lấy zí zụ như sau: bây giờ, ca nhạc cứ toàn mời ca sĩ nam lên hát à, thầy hỏi gọi là gì (Đài nói là "mê trai", trúng phóc.)

Anh: trả bài KT 15 ' hôm bữa, tui 10 đ ( nhờ anh Nhân chỉ cho 1 câu đó). Hên thật. Tiếp theo, lớp học bài Listening. Cái bài quái thiệt, đọc cái gì mà tui hổng nghe được gì hết!! Kiểu này phải zề tu luyện lại thôi…

Chiều: Toán: buồn ngủ quá, gục 3 lần luôn, may mà cô hổng thấy, zới lại, mỗi lần gục tui ngủ đuợc có zài phút à. Cô nói lớp bữa nay toàn một màu xanh. Tại tí nữa tụi mình học quân sự mà.

QS: chia nhóm, tập mấy động tác đứng dậy, ngồi xuống, quay trái, quay phải, tiến, lùi, v.v… Wa, tổ 4 zừa tập zừa zỡn không à, mà như zậy mới zui.

Lần đầu tiên tỏ tình trực tiếp zới ấy. Đã nói là chỉ xem người ta là bạn thôi mà, sao mình lại có hành động như zậy được, kì quá. Suốt ngày hôm ấy, trong lòng tôi chỉ có hình bóng của ấy thôi…

Thứ năm ngày 10 tháng 1 năm 2008

Địa: cô cho mình lên đọc điểm trung bình của các bạn trong lớp. Chà, như zậy là điểm của mình cao nhất rồi, zui ghê luôn. Tiếp theo, cô cho làm bài thực hành phân tích các đới khí hậu, nhiệt độ, lượng mưa ở các đới. Mình làm bài này chậm quá. Tiếp theo, cô cho lớp học bài thủy quyển. Mình phân tích cái zòng tuần hoàn nhỏ của nước. Cái này thì tương đối dễ, tới phiên zòng tuần hoàn lớn thì mới khó nè. Cô nói trước 1 lần, xong cho Trọng Linh nhắc lại.

Sinh: KT 15', cái đề có 8 câu trắc nghiệm, 2 câu tự luận, dễ (dễ sai á!!!!!). Cầu cho trên 8 điểm. Tiếp theo, cô cho lớp học bài hô hấp tế bào, đọc zô là thấy hổng hiểu gì hết gồi. Nói thiệt, cái đầu lúc ấy chỉ toàn chứa hình ảnh của Vd, hổng có học được gì hết!!!!

Toán: học toán hình, cô phát bài thi HK. Mình được 9,25 đ, như zậy cũng đựơc rồi. Có mấy bạn quên ghi mã đề, bị trừ oan uổng quá (như Phương 22, Phượng nè). Tiếp theo, lớp học bài, làm bài về các hệ thước lượng trong tam giác, rồi làm mấy bài tập ôn tập chương, (toàn trắc nghiệm, mà cô bắt phải trình bày ra đàng hoàng mới mệt chứ).

Thể dục: tập chạy + học cầu lông. Lúc đầu, phe Nam tập chạy, phe Nữ tập cầu lông. Tui zới mấy ông học chạy phê luôn, chạy ngắn 60m, gồng hết sức mà chạy. Đuối quá!!!!!!!! Tiếp theo, đổi phiên, nữ tập chạy, nam tập úynh cầu. Mà do hổng có ai đem zợt hết nên mấy ông tập hip hop chơi cho nó zui. Quang Trung tính xento mà ảnh hổng có làm được. Tuấn cao thì chơi chổng đầu, TA Khoa cũng zậy. Tíêp đó là trò lộn qua lưng anh bi Thái. Tuấn 39 lộn hổng có qua, đè anh Thái cụp lưng luôn (Thái chịu sao nổi chời!!!!)

Thứ sáu ngày 11 tháng 1 năm 2008

Bữa nay là sinh nhật chị Bạch nè, mấy bạn đem bánh lên chúc mừng sinh nhật bạn ý. Thiệt là trùng hợp quá đi, hôm nay cũng là sinh nhật của mẹ mình nè.

Hóa: mới zô, cô khảo bài quá chời bạn luôn. Có mấy bạn hổng thuộc bài, cô bắt tui ghi tên zô sổ. (danh sách các bạn bị ghi tên, ai cần tìm hiểu cứ liên lạc zới tui). Oa, hôm nay, ấy bị cô kêu lên trả bài, bạn ấy không thuộc bài. Mình buồn lắm, mình hổng muốn ghi tên ấy chút nào đâu. Tiếp theo, cô cho lớp học bài tiếp, các muối có ôxi của clorua. Cô dạy tên các muối, tui hổng biết gì hết nên đọc sai từa lưa, quê quá à. Tiếp theo, cô cho lớp học bài zề nước Javen.

Tin: xuống phòng máy. Chà, mình phải làm bài tập đánh máy : cảnh đẹp quê hương. Lúc đầu tính chung nhóm zới Đài, nhưng mà Thảo qua rồi, nên mình zô nhóm của chị Hà 04. Kể ra Hà cũng tốt bụng thiệt, ngồi đọc cho tui đánh súôt à. Nhờ zậy mà tui đánh được cũng nhanh quá chời luôn.

Sử: học cô sử mới (cô sử đã từng dạy mình 1, 2 ngày thì phải, lúc đó, là khoảng giữa HKI). Cô cho lớp học về cái đề cương tư tưởng Hồ Chí Minh. Nghe mà hổng hiểu cái gì hết! Rối ơi là rối!!! Đã zậy cái tờ đề cương á, ai ziết, phải nói là chữ "quá đẹp" luôn. Tui zới ông Nhân ngồi dịch ra tiếng Việt muốn điên luôn á (dịch từ tiếng Việt ra tiếng Việt!!!). Cái tờ giấy toàn là những kí tự kì bí không à!! Thôi, để tui zề đánh máy ra zậy.

Văn: như mọi khi, mới zô thầy nhắc nhở zề kỉ lụât của lớp (hạnh kiểm HKII là hạnh kiểm cả năm học). Tiếp đó, thầy trả bài bạn Bạch (thiệt là trùng hợp quá đi nè, hôm nay là sinh nhật Bạch, có lẽ đây là "món quà" dành tặng bạn ấy chăng?). Bạch quá xuất sắc, đọc bài quá siêu luôn (tui cũng chưa học thuộc nổi như bạn ấy). Mở đầu sổ điểm của thầy như zậy là tốt quá rồi.
Xem lý lịch thành viên http://c16vuilachinh.forumandco.com

Nhật kí C16 (phần 3)
Trang 1 trong tổng số 1 trang