.:C16:.

<< Học hết sức - Quậy hết mình >>

Trang ChínhPortalThành viênCalendarTìm kiếmĐăng kýTrợ giúpNhómĐăng Nhập

Share | 

Ngày xưa ơi (nguồn từ NTHsite)

Go down 
Tác giảThông điệp
Lopchuongc16
Admin
Admin

Nam
Tên : Student
Chức vụ hiện tại : Lớp trưởng C16

Bài gửiTiêu đề: Ngày xưa ơi (nguồn từ NTHsite)   Sat Feb 16, 2008 3:03 pm

Ngày xưa ơi...
Có ai ngờ đã 5 năm trôi qua kể từ ngày bước chân khỏi ngôi trường cấp 3, sải cánh vào đời. Có lẽ ở cái tuổi 15,16 đầy mơ mộng và hoài bão, khoảng thời gian ngày ngày cắp sách đến trường là những chuỗi ngày dài vô tận. Cứ mong sao nó trôi qua thật nhanh để được tự do tung hoành khắp nơi, được tha hồ biến ước mơ thành sự thật...Giật mình nhìn lại, mình đã làm được gì từ sau ngày tốt nghiệpp? Thế giới rộng lớn không đơn giản, cũng không đẹp như mơ. Cuộc sống bận rộn với những suy nghĩ, lo toan của "người lớn" đã cuốn trôi không thương tiếc cái thời "áo trắng đến trường". Để mỗi khi mệt mỏi với hiện tại, lại thấy nhớ da diết cái hồn nhiên, vô tư của tuổi học trò, thấy thèm được quay trở lại như ngày xưa...Dường như con người không bao giờ hài lòng với hiện tại. Phải đánh mất mới thấy được giá trị của những gì mình đã và đang có. Vì thế con đường đi tìm hạnh phúc luôn kết thúc bằng chính điểm bắt đầu. Hãy tận hưởng từng phút giây bên thầy cô, bạn bè; hãy làm tất cả những gì có thể để mai này nhìn lại, tự nhủ lòng "mình đã có khoảng thời gian thật đẹp dưới mái trường"!
Xem lý lịch thành viên http://c16vuilachinh.forumandco.com

Ngày xưa ơi (nguồn từ NTHsite)
Trang 1 trong tổng số 1 trang