.:C16:.

<< Học hết sức - Quậy hết mình >>

Trang ChínhPortalThành viênCalendarTìm kiếmĐăng kýTrợ giúpNhómĐăng Nhập

Share | 

Nhật kí C16

Go down 
Tác giảThông điệp
Lopchuongc16
Admin
Admin

Nam
Tên : Student
Chức vụ hiện tại : Lớp trưởng C16

Bài gửiTiêu đề: Nhật kí C16   Tue Feb 05, 2008 3:07 pm

Nhật kí C16
Mình đã ghi nhật kí lớp từ đầu năm rồi. Bây giờ mới có dịp post lên. Do nhật kí quá dài nên mình sẽ post thành nhiều bài nhỏ nha

Bắt đầu chính thức ghi nhật kí lớp: ngày thứ 6, 12 tháng 10 năm 2007

Thứ 6, 12 tháng 10 năm 2007
Tin: làm bài KT, đổi số thập phân, nhị phân (làm sai gần hết)
Hóa: Bữa trước cô biểu zề làm bt zô mấy tờ giấy, hôm nay thu. Tự nhiên cô nói hổng thu nữa, hay ghê.
Bạch ới, Bạch giận tui hả? Sao kì zậy nè?
Văn: Kiểm tra 15 phút
Thầy cho Quốc Trung đổi chỗ lên chỗ mình

Thứ 7 ngày 13 tháng 10 năm 2007
Chẳng có gì đặc biệt

Thứ 2 ngày 15 tháng 10 năm 2007
Đại hội chi đoàn c16 đã diễn ra một cách cực kì sôi nổi. Cũng từ hôm nay, chị Đài chính thức trở thành bí thư đoàn, chị Vd trở thành phó bí thư, Anh Tuấn thủ quỹ cũng thành phó bí thư luôn
Văn: Thầy kiểm tra tập Quỳnh, Thanh, Phượng. Thầy bảo bài soạn mấy bạn giống nhau, chắc là chép bài nên cho điểm: Quỳnh 1 đ, Thanh 4 đ, Phượng 2 đ
Bữa nay tự nhiên ông nào đó làm bể kính lớp mình, thầy giám thị ơi!!!!!!!!

Thứ 3 ngày 16 tháng 10 năm 2007
Hóa: cô khảo bài 4 ông tổ 4 (13, 8, 27, 34), 4 ông hổng thuộc bài
Hóa: học cái bài gì hổng hiểu gì hết!
Công nghệ: lại 1 cặp mới trong lớp ra đời
Anh: nộp tập BT cho cô, lấy được con 8 zới con 10\

Thứ 4 ngày 17 tháng 10 năm 2007
Toán: phát bài KT đợt 1, mình được 9,75. Nhưng mà sau đó phát hiện ra 1 chỗ sai nên lên nói thầy sửa lại là 9,5
Toán: Tuấn lại đổi chỗ qua chỗ Hương nữa rồi. Lần thứ 2 đó nha
Lịch sử: cô sử cũ đi dạy lại rồi, trông cô cũng bình thường
Buổi chiều: Phương nghỉ học, thấy vắng vắng làm sao á.
Thủ quỹ ơi là thủ quỹ! đổi chỗ 3 lần rồi nhá

Thứ 2, ngày 22 tháng 10 năm 2007
Sinh hoạt lớp: bữa nay, lớp sinh hoạt chủ điểm tháng: tình bạn, tình yêu, gia đình. Đội kịch C16 đã có 1 buổi trình diễn cực kì xuất sắc, mấy bạn đóng hay ghê. Tui lên trả lời mấy câu hỏi tư vấn của mấy bạn (mấy bạn toàn hỏi ba cái câu hỏi khó không à). Anh Nam còn hỏi là tui thích ai nữa chứ! Tui nói tui thích 1 bạn trong lớp.
Văn: An Dương Vương và Mị Châu Trọng Thủy
Lý: 3 định luật Newton

Thứ 4, ngày 24 tháng 10 năm 2007
GDCD: Thầy khảo bài Quang Trung. Quang Trung lên zừa đọc zừa múa, làm lớp cười quá chời luôn.

Thứ 5, ngày 25 tháng 10 năm 2007
Sinh: học bài ADN. Cái bài này năm lớp 9 mình là trùm
Toán: lớp nói chuyện nhiều quá, thầy trừ lớp 5 điểm luôn. Chắc là thầy buồn lắm, thầy cũng chẳng thể nhắc lớp được, vì lớp ồn quá.
Thể dục: thi tập thể dục nhịp điệu, lớp làm quá hay luôn, thầy cho 9 đ. Thầy cứ bật hoài 1 bài à, nghe chán luôn

Thứ 7, ngày 27 tháng 10 năm 2007
Toán: Thầy kể chuyện ngày xưa của thầy. Thầy kể cũng zui thật. Thầy kể hồi xưa, người ta lạc hậu lắm, có cái xe lam phun khói đầy người ta cũng bu lại coi. Rồi ăn kem thì đem zề thấy chảy ra hết, lại không biết, tưởng là có 1 "thế lực thần bí" nào đó làm biến cây kem đi mất

Thứ 2, ngày 29 tháng 10 năm 2007
Sinh hoạt dưới cờ: Đoàn kịch Hải Phòng biểu diễn. Họ đóng hay ghê (mà cũng mắc cười nữa, cái ông nhân vật chính ngồi lên cái thùng có gắn cái tay lái, nhún nhún giả bộ đi xe)
- Thê thảm luôn, lớp bị hạng 1 khối 10 (từ dưới đếm lên). OA OA. Thầy Văn chắc là buồn lắm

Thứ 2, ngày 5 tháng 11 năm 2007
Văn: sinh hoạt lớp. Thầy phát thưởng cho 2 tổ đứng nhất là tổ 1 và 2 (mỗi tổ được 1 cuốn sổ)
Văn: lên phòng máy chiếu coi tấm cám powerpoint (mà sao cái hình nào cũng có con mèo hết, nó là nhân vật chính à?). Đang học thì chuông reng, thầy cho nghỉ luôn

Thứ 2, ngày 12 tháng 11 năm 2007
Sinh hoạt: chời ơi, lớp mình được thăng hạng (hạng nhì đó nha). Tui chạy lên lấy cờ luân lưu cho lớp (lần đầu tiên đó, zinh zự quá, mà sao kì thiệt, ở dưới cười mình quá chời?)
Văn: Kiểm tra 2 tiết, đề: Tấm cám và An Dương Vương. Tui làm đề Tấm cám, đúng dài luôn, 3 tờ giấy đôi

Thứ 4, ngày 14 tháng 11 năm 2007
Thi toán đợt 2, thi Anh đợt 2

Thứ 6, ngày 16 tháng 11 năm 2007
Thi Lí đợt 2, thi Hóa đợt 2

Thứ 2, ngày 19 tháng 11 năm 2007
Sinh hoạt: lớp rớt xuống hạng 4
Sinh hoạt lớp: đóng kịch zề đề tài 20/11 (đóng dở quá, chuẩn bị hơi sơ sài chút xíu)
-Ông Thái lên hát bài dòng máu Lạc Hồng, Quang Trung thì lên đọc rap (đúng mắc cười luôn)

Thứ 3, ngày 20 tháng 11 năm 2007
Lễ phát thưởng, tui được cùng zới Nhân + P Linh lên nhận, zui ghê

Thứ 5, ngày 22 tháng 11 năm 2007
Sinh: làm bài thuyết trình. Mấy nhóm khác làm power point đẹp ghê, tới nhóm của mình (có mình tui làm) thì xấu woắc, tui thuyết trình về màng tế bào

Thứ 6, ngày 23 tháng 11 năm 2007
Tin: KT 1 tiết, nhóm mình có park Lina, Như, Nhã, Tuấn 39, làm khá tốt

Thứ 2, ngày 26 tháng 11 năm 2007
Sinh hoạt: lớp được hạng 1. Wa, zui quá, tui lại được nhận cờ nữa rồi (mấy bạn ở dưới lại cười tui nữa, kì thiệt, hổng hiểu tại sao nữa?)
Văn: thầy văn báo 1 tin buồn: Thầy Toán đã mất vào lúc 1 giờ sáng hôm nay. Quả thực, đây là một tin quá bất ngờ đối với mọi người. Mình mới vừa được gặp thầy vào hôm thứ 7 mà...
Lý: cô cũng buồn lắm, mình thấy cô khóc...

Thứ 3, ngày 27 tháng 11 năm 2007
Chiều: cả lớp đi đến nhà thầy. Lớp bị lạc nhau mấy lần, đi qua biết bao ngõ ngách, cuối cùng tụi mình cũng đến được nhà thầy. Không khí buồn thật, không ngờ, thầy đã mãi mãi ra đi. Nhiều bạn khóc lắm. Mình là người cuối cùng đặt hương lên bàn thờ. Buồn thật...
Sau đó, lớp đi tới nhà Nam. Mẹ của Nam tốt bụng quá, bao cả lớp chầu nước luôn.

Thứ 4, ngày 28 tháng 11 năm 2007

Toán: cô mới dạy thế cho thầy. Mới vô, cô khóc, nhiều bạn cũng khóc theo. Cô có cách dạy hoàn toàn khác với cách dạy của thầy, mình thấy nhớ nét chữ của thầy, nhớ giọng nói của thầy quá…

Thứ 5, ngày 29 tháng 11 năm 2007

Sinh: cô khảo bài gần hết lớp (hơn 10 bạn á), mà nhiều bạn không thuộc quá, bài đó zài thiệt, mình cũng chưa thuộc kĩ nữa, nếu cô khảo mình chắc mình cũng bị ghi tên luôn quá

Chiều: học đánh cầu long, tui thách đấu 5 bạn luôn (thua tui hết, hi hi)

Thứ 6, ngày 30 tháng 11 năm 2007

Tin: trả bài KT 1 tiết, 7,5 á?

Tin: khảo bài Linh Tiêu, bằng cách chơi giống như rồng vàng á. Sau đó thầy cho chơi ô chữ. Gần hết giờ, thầy cho bật nhạc từ cái USB của Vân Boa

Thứ 7, ngày 31 tháng 11 năm 2007

Bữa nay, lớp chuẩn bị để làm buổi sinh hoạt dưới cờ, đề tài "phòng chống ma túy". Bạn Phượng nghĩ ra cái câu khẩu hiệu của lớp hay ghê, cuối giờ mình tập cho lớp:

Có những điều mà mình muốn nói

(nói đi, nói đi)

Nhưng chỉ sợ các bạn không nghe

(nghe mà, nghe mà)

Vậy thì mình sẽ nói

(nói đi, nghe mà)…

Lớp làm tốt quá, mong là thứ 2 cũng được như zậy.

Thứ 2, ngày 3 tháng 12 năm 2007

Sinh hoạt: lớp lại được hạng 1 nữa rồi! Zui quá là zui, tui lại chạy lên nhận cờ tiếp (mấy bạn ở dưới lại cười nữa à? Please tell me why?)

Sinh hoạt: làm chủ đề phòng chống ma túy. Mấy lớp khác làm đẹp ghê. Lớp mình đội cái nón do POP thiết kế zô, trông cũng đẹp đấy chứ. Tới phiên lớp mình, mình đọc tới cái câu một lần làm bạn zới ma túy, tính cho các bạn ở dưới đọc tiếp, mà ai ngờ là mấy bạn hổng thuộc (lỗi ở mình, mình quên!!), thành ra lớp đứng sững 1 lúc (hơi bị quê à)

Lý: lên phòng máy, làm power point trắc nghiệm

Cuối giờ, Phương Anh xếp đồ phụ tui ở trong lớp. Chị Phượng đi ngang qua thấy, nói tui zới Vd có gì đó? Ý chời ơi, hổng có gì hết mà

Thứ 4, ngày 5 tháng 12 năm 2007

Toán: Trả bài KT 15 phút hôm bữa

GDCD: thầy lại chọc cười lớp nữa rồi. Thầy giả bộ đóng zai MC, đọc 1 câu mở đầu: "người nào mà chẳng có lông, bây giờ bài hát lá diêu bông bắt đầu.

Thứ 2, ngày 10 tháng 12 năm 2007

Sinh hoạt: lớp tụt xuống hạng 2, nhưng mà zẫn được lên nhận cờ (mấy bạn ở dưới lại cười tiếp à?) Ý chà, hôm qua, chỉ lộn bài cho chị Vd, nên bây giờ chị ý giận mình rồi!

Văn: làm KT 2 tiết, cầu mong cho chị Vd được trên 5 đ (hôm qua chỉ lộn cho bả) Mà cũng hay, nhờ chị nhắc, tui mới nhớ ra là bữa nay có KT, tui hên mà bả bị xui rồi!

Thứ 4, ngày 12 tháng 12 năm 2007

Bye bye bộ bài thân yêu, anh Thái đã làm cô Toán tịch thu bộ bài của tui rồi !!!

Thứ 6, ngày 14 tháng 12 năm 2007

Tin: làm bài KT HKI, đề khó ơi là khó. Nhóm tui cũng làm khá tốt (nhờ có anh Hoàng 05 chỉ mấy câu, công nhận Hoàng giỏi thiệt)

Thứ 7, ngày 15 tháng 12 năm 2007

Toán: mình qua chỉ bài cho chị Vd chút xíu, vậy mà mấy bạn tổ 2 cứ chọc mình zới bả hoài à.

Lý: cô zô, lớp hát bài We wish you a merry Christmas, cô cười zui ghê luôn

Bữa nay, Boa đã chính thức chuyển trường, vậy là C16 chỉ còn 48 thành viên…

Thứ 2, ngày 17 tháng 12 năm 2007

Sinh hoạt: lớp bị tụt xuống hạng 4 (lẽ ra là hạng nhì đó, nhưng tại zì có 3 lớp đồng hạng nhất rồi!)

Văn: Trả bài KT 2 tiết. Phượng được thầy gọi lên đọc. Phượng có giọng đọc hay quá. Bài văn của Phượng, quả thực, rất giàu cảm xúc. (Anh Thái nghe đọc cảm động quá hay sao mà làm rớt luôn cái hộp bút…)

Thứ 3, ngày 18 tháng 12 năm 2007

Thi HKI môn Văn. Lần đầu tiên mình tặng thiệp noel cho mấy bạn

Thứ 4, ngày 19 tháng 12 năm 2007

Thi HKI môn Địa

Thi HKI môn Lý

Thứ 6, ngày 21 tháng 12 năm 2007

Thi HKI môn sử

THI HKI môn Hóa

Thứ 7, ngày 22 tháng 12 năm 2007

Thi HKI môn Toán

Thi xong, mình gặp Vd, lần này, sao mình có cảm giác là lạ làm sao khi gặp bạn ấy. Kì thật, không giống như mọi khi

Thứ 2, ngày 24 tháng 12 năm 2007

Thi HKI môn Sinh

Thi HKI môn Anh

Kể từ đây, mình bắt đầu ghi qua cuốn nhật kí lớp thứ 2 (mỗi ngày là 1 entry dài khoảng 2 tờ giấy A4, không còn sơ sài như vậy nữa)
Xem lý lịch thành viên http://c16vuilachinh.forumandco.com

Nhật kí C16
Trang 1 trong tổng số 1 trang